simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Kazi: Pengine ya kwako ni ngumu, tazama ya hawa…

leave a comment »

SAM_8637

Naam. Hii ni hatua ya katikati. Maana kazi yenyewe huanzia na kuangusha miti, kukata magogo na kisha kutengeneza matanuri. Ndugu huyu hapa anahakikisha kuwa tanuri la mkaa linaendelea vema.

 

SAM_9144

SAM_9146

Hatua nyingine ni usafirishaji. Kuna wanaobeba kwa vichwa, baiskeli, pikipiki na hata malori. Tafakari ugumu wa kazi ya wachoma mkaa. Linganisha na kazi yako. Huenda unalalamika kuwa kazi yako ni ngumu. Je, ni ugumu wa aina hii? Vipi kuhusu kipato kinachotokana na kazi yao, unakilinganisha vipi na cha kwako kwa kazi yako?

Angalizo

Wakati huohuo, ni muhimu tufanye jitihada kwa jamii yetu ya Watanzania ili tutoke katika matumizi ya mkaa. Yanaua mazingira. Yanaua maendeleo. Yanaua afya. Sasa tuna gesi. Tuhakikishe kwamba kila mmoja wetu anamudu gharama za gesi pamoja na zana zinazotakiwa ili tuhifadhi miti na misitu yetu.

Pamoja sana.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: