simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Waziri Mkuu ajiuzulu … Ni baada ya kivuko kuzama

leave a comment »

Ndugu wa watu wanaohofiwa kufa maji baada ya kuzama kwa kivuko kule Korea Kusini wakifuatilia taarifa ya Waziri Mkuu wa nchi hiyo, Bw Chung, akitangaza kujiuzulu.

Ndugu wa watu wanaohofiwa kufa maji baada ya kuzama kwa kivuko kule Korea Kusini wakifuatilia taarifa ya Waziri Mkuu wa nchi hiyo, Bw Chung, akitangaza kujiuzulu.

Huyu si mwingine bali ni Waziri Mkuu wa Korea Kusini, Bw Chung Hong-won. Amejiuzulu kufuatia serikali yake kukosolewa vikali kwa namna ilivyoshughulikia tukio la kuzama kwa kivuko.

Katika taarifa yake, Bw Chung, aliyeonekana mnyonge, alisema: “vilio vya familia za watu ambao bado miili yao haijapatikana vinanifanya kukesha usiku kucha”.

Kivuko cha Sewol kikiwa na abiria 476 — wengi wao wakiwa wanafunzi na walimu — kilizama katika bahari huko Korea Kusini mnamo tarehe 16 Aprili.

Maofisa wamethibitisha kuwa watu 187 walifariki dunia, lakini kuna makumi wengine ambao hawajapatikana na wanahofiwa kuwa wamekufa maji.

“Kwa niaba ya serikali, ninaomba msamaha kwa matatizo mengi kuanzia kushindwa kuzuia kutokea kwa ajali hadi namna ilivyoshughulikiwa.”

Ndugu wenye hasira wamekuwa wakitoa shutuma kali dhidi ya kile kilichoonekana kama uzembe katika kuendesha operesheni ya uokoaji.

“Jambo sahihi kwangu kufanya ni kuwajibika na kujiuzulu kama mtu niliyekuwa kiongozi wa baraza la mawaziri,” alisema Bw Chung katika taarifa fupi iliyorushwa moja kwa moja kupitia televisheni.

Aliongeza: “Kumekuwa na matatizo mengi yaliyoendelea kutokea katika jamii yetu pamoja na utendaji ambao umekwenda kombo. Nina imani kuwa safari hii maovu haya yaliyojikita katika jamii yatasahihishwa na kuwa aina hii ya ajali hazitatokea tena.”

Hakukuwa na taarifa iliyopatikana mara moja kutoka kwa Rais Bi Park Geun-hye kama alikubali kujiuzulu kwa Bw Chung.

 

Chanzo: BBC World

Swali: Utamaduni huu wa kuwajibika kutokana na upungufu unaojitokeza katika uongozi utaota lini mizizi barani Afrika?

Written by simbadeo

April 27, 2014 at 11:37 am

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: