simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Dar yanyanyasika … Dar humbled

with one comment

Wakati wa Tabata TIOT wakiwa kandokando ya Barabara ya Mandela wamejikunyata wakiwa hawajui wafanye nini kutokana na mafuriko kukumba makazi yao, huku baadhi ya mali zao zikisombwa na maji. Hali hii imejirudia katika vitongoji vingi sana vya jiji. Kwa hakika ... ni dhahama jijini.

Wakazi wa Tabata TIOT na maeneo ya jirani wakiwa kandokando ya Barabara ya Mandela wamejikunyata. Hawajui wafanye nini kutokana na mafuriko kukumba makazi yao, huku baadhi ya mali zao zikisombwa na maji. Hali hii imejirudia katika vitongoji vingi vya jiji. Kwa hakika … ni dhahama jijini.

Kuna msemo usemao, kufa kufaana. Wakazi hawa wa eneo la Kinyerezi Darajani wakijaribu kuunganisha barabara iliyokatika ili watu wapate mahali pa kuvukia. Hata hivyo, hawakufanya kazi hiyo bure. Kila kichwa kinatozwa Sh500 ili kuvuka kwa 'daraja' waliloweka vijana hawa. Barabara hiyo inatumiwa na mamia ya wakazi wa Mongolandege na Zimbili. Inaunganisha maeneo hayo na Barabara ya Kinyerezi.

Kuna msemo usemao, kufa kufaana. Wakazi hawa wa eneo la Kinyerezi Darajani wakijaribu kuunganisha barabara iliyokatika ili watu wapate mahali pa kuvukia. Hata hivyo, hawakufanya kazi hiyo bure. Kila kichwa kinatozwa Sh500 ili kuvuka kwa ‘daraja’ hilo. Barabara hiyo inatumiwa na mamia ya wakazi wa Mongolandege na Zimbili. Inaunganisha maeneo hayo na Barabara ya Kinyerezi.

Daraja jipya la Kinyerezi likikabiliana na misukosuko ya maji ya Mto Msimbazi. Litamudu? Kwa muda gani?

Mwananchi akishangaa kasi na nguvu ya maji. Daraja jipya (la muda?) la Kinyerezi likikabiliana na misukosuko ya maji ya Mto Msimbazi. Litamudu? Kwa muda gani?

Wakazi wa Mongolandege na Zimbili wakivuka katika kivuka kilichotengenezwa na vijana wanaotoza Sh500 kwa kila kichwa. Kwa hakika, kufa kufaana. Kivuko hicho, licha ya kutumika kuweka tozo iliyo ya juu ... bado si salama kwa watumiaji. Ni kivuko hatari hasa kwa watoto, wazee na akina mama. Pengine serikali ichukue hatua za haraka kushughulikia sehemu kama hizo katika Jiji la Dar.

Wakazi wa Mongolandege na Zimbili wakivuka kwa ‘kivuko’ kilichotengenezwa na vijana wanaotoza Sh500 kwa kila kichwa. Kwa hakika, kufa kufaana. Kivuko hicho, licha ya kutumika kuweka tozo iliyo ya juu … bado si salama kwa watumiaji. Ni kivuko hatari hasa kwa watoto, wazee na akina mama. Pengine serikali ichukue hatua za haraka kushughulikia sehemu kama hizo katika Jiji la Dar.

Taswira za matukio ya kutisha kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha zinatawala vyombo vya habari vya aina zote, hasa vile vya kijamii. Je, unaweza kueleza vipi hali inayowakabili wakazi wa jiji la Dar es Salaam pamoja na jiji lenyewe.  … Mimi naona kuwa wananyanyasika na jiji limenyanyasika kutokana na mvua zinazoendelea kumwagika katika vitongoji mbalimbali na wilaya za jirani. Pengine hii ndio bei ambayo wakazi tunalipa kwa kukosa mipango miji? Pengine hii ni gharama tunayoingia kwa sababu za uzembe wa watu fulani? Kila mmoja atafakari nafasi yake katika haya yanayoendelea sasa jijini … je, unaweza kufanya nini kupunguza makali ya madhira haya?

Written by simbadeo

April 13, 2014 at 12:09 am

One Response

Subscribe to comments with RSS.

  1. Msaada unahijitajika kwa kweli..

    Like

    Yasinta Ngonyani

    April 13, 2014 at 6:11 pm


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: