simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Kenya … Wabunge ‘wakubali kupunguza mishahara’

leave a comment »

Mmoja wa waandamanaji akionyesha fedha ya Kenya ikiwa na mchoro wa nguruwe kufuatia maandamano ya tarehe 11 Juni, 2013. Waandamanaji hao waliwatuhumu Wabunge wa Kenya kwa uroho uliokithiri.

Mmoja wa waandamanaji akionyesha fedha ya Kenya ikiwa na mchoro wa nguruwe kufuatia maandamano ya tarehe 11 Juni, 2013. Waandamanaji hao waliwatuhumu Wabunge wa Kenya kwa uroho uliokithiri.

Wabunge wa Kenya wamekubali kupunguza mishahara yao kwa kiasi cha Dola za Marekani 45,000 (sawa na Shilingi za Tanzania milioni 65) ambapo sasa watapokea jumla ya Dola za Marekani 75,000 (sawa na Shilingi za Tanzania milioni 130) kwa mwaka, hii ni kwa mujibu wa chombo cha serikali nchini humo.

Hata hivyo, Wabunge watapokea posho ya gari yenye thamani ya Dola za Marekani 58,000 (sawa na Shilingi za Tanzania milioni 90) kwa kukubali kwao kupunguza mshara, Tume ya Kusimamia Mishahara na Maslahi (SRC) ilisema.

Jumanne wiki hii, waandamanaji katika mji mkuu wa nchi hiyo, Nairobi, waliwalaani Wabunge wakiwalinganisha na ‘nguruwe’.

Awali, Wabunge hao walikuwa wamepitisha mshahara wenye thamani ya Dola za Marekani 120,000 (karibu sawa na shilingi za Tanzania milioni 200) mwezi Mei, kinyume na mapendekezo ya SRC na Rais Uhuru Kenyatta.

Wabunge hao walitoa hoja kwamba kazi yao ni ngumu sana na mara nyingi walitoa misaada ya kifedha kwenye majimbo yao.

Hata hivyo, uamuzi wao huo ulipokewa kwa hasira karibu nchini kote kwa kuwa Wabunge hao ni miongoni mwa wale wanaolipwa vizuri zaidi duniani, huku wastani wa kipato cha raia wa kawaida nchini humo kikiwa karibu Dola za Marekani 1,800 (sawa na Shilingi za Tanzania Milioni 3) kwa mwaka.

Wabunge walikubali kupunguza kipato chao kwa karibu asilimia 40 kufuatia mazungumzo ‘yaliyozaa matunda’ kati yao na SRC.

Chanzo cha Habari: BBC News

Advertisements

Written by simbadeo

June 13, 2013 at 12:56 pm

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: