simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Ujenzi … Madaraja na Miundombinu

leave a comment »

Moja ya madaraja yanayoendelea kujengwa katika barabara ya Tunduma kwenda Sumbawanga

Moja ya madaraja yanayoendelea kujengwa katika barabara ya Tunduma kwenda Sumbawanga

Ujenzi wa barabara kwa ajili ya magari yaendayo kasi katika Barabara ya Morogoro eneo la Jangwani, Dar es Salaam

Ujenzi wa barabara kwa ajili ya magari yaendayo kasi katika Barabara ya Morogoro eneo la Jangwani, Dar es Salaam

Maandalizi ya ujenzi wa daraja linalounganisha Kinyerezi na Segerea

Maandalizi ya ujenzi wa daraja linalounganisha Kinyerezi na Segerea

Harakati za ujenzi wa miundombinu zinaendelea katika pande mbalimbali za nchi ya Tanzania. Uzoefu unaonyesha kwamba miradi mingi huwa na viwango vya chini vya ubora. Moja ya sababu za viwango duni ni usimamizi hafifu wa maofisa au mamlaka zinazohusika. Ni kwa sababu hiyo utasikia kwamba barabara imeanza kubomoka mara tu baada ya kukabidhiwa kwa serikali. Mwenendo huu hulitia Taifa hasara kubwa sana, kwani huhitajika fedha nyingine tena ili kukarabati maeneo yale yaliyoharibika.

Kumbe basi, badala ya kuziachia tu mamlaka zinazohusika kusimamia na kukagua miradi hiyo, kila raia wa nchi hii ni vema afungue macho atazame mienendo ya ujenzi wa miundombinu katika maeneo wanayoishi. Pale unapoona dosari fulani, si vibaya kuuliza kwenye mamlaka inayohusika ili wataalamu watoe maelezo ya kiufundi.

Picha mbili hapo juu zinaonyesha ujenzi ukiendelea. Picha hiyo hapo chini ni maandalizi ya ujenzi. Tofauti ninayoona kati ya miradi hiyo miwili hapo juu na huu wa tatu hapa chini ni suala la uzio. Inawezekana wajenzi wa mradi huo hapo chini wana sababu za maana za kujenga uzio kwenye eneo la mradi. Mathalani, huenda ni ili kuimarisha usalama wa mali zao na zana za ujenzi; au pengine wanataka wajenzi wengine wasione teknolojia yao na hivyo ‘kuiiba’ na kwenda kuitumia kwenye mradi mwingine kama huo.

Hata hivyo, na ninakaribisha kurekebishwa, binafsi sioni kama ilikuwa muhimu kuweka uzio. Sana sana mimi naona kwamba utaratibu huo unaweza kuwa na matatizo zaidi kuliko manufaa. Kwa mfano, hapo kuna hiyo kali katika barabara nyembamba ya muda na kuna daraja dogo. Uzio unatengeneza ‘blind spot’ hapo gari linapokaribia daraja. Kwa hiyo, ni rahisi kwa ajali kutokea na hatujui itasababisha hasara zipi! Lakini pia, huu kama mradi wa umma sioni kwa nini uzibwe ili watu tusione — je, wajenzi hawataki tuone ni aina gani ya nondo zinaingia kwenye daraja? Ni kiasi gani cha nondo kinahitajika kutumika?

Nafikiri wananchi tuna haki ya KUONA na kutathmini. Hatutaki tuje tushtukizwe baadaye na uduni wa daraja. Inafaa kuona ili kama ni kulaumiwa, tulaumiane sisi wenyewe kwa kutochukua hatua zinazostahili mapema.

Nawasilisha hoja. Pamoja sana.

Written by simbadeo

March 12, 2013 at 6:57 am

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: