simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Zege Halilali … Mwendo Unabadilika

leave a comment »

Dar Roads

Mwendo unabadilika. Siku hizi yameingia malori yanayofanya kazi ya kuchanganya zege kwa ajili ya ujenzi wa majengo makubwa. Hapo kabla bado vijana ndivyo walikuwa wanapata kazi hiyo ya kuchanganya zege. Bado hata hivyo wanaendelea kupata kazi hizo. Isipokuwa, kadiri siku zinavyokwenda … malori haya yanaongezeka na hii inahatarisha ajira za vijana. Ni hali tete. Lakini pamoja na kwamba malori haya yanakuja kuchukua nafasi za kazi za vijana hao, yenyewe yanafanya kazi kwa ufanisi zaidi na kwa muda mfupi zaidi.

Pengine ingefaa wizara inayohusika — Ajira na Maendeleo ya Vijana — kuhimiza njia mbadala za vijana kujipatia ajira hasa kulingana na mabadiliko ya teknolojia. Miaka ya nyuma kidogo ulimwengu ulitishika kwamba computer zilikuwa zinakuja kunyang’ganya watu ajira … hivi sasa computer hata huku kwetu zina zaidi ya miaka 20 na bado watu wanapata ajira.

Kwa hiyo, hatuna budi kama jamii kubadilika kuendana na teknolojia … lakini ni muhimu kujifunza njia mbalimbali za kufanya kazi na kuweza kujiajiri. Kilimo ni sekta moja muhimu sana … Vijana wafundishwe namna ya kumudu mitambo hii na mingine katika kilimo na nyanja mbalimbali za uchumi.

Pamoja sana.

Written by simbadeo

December 7, 2012 at 12:54 am

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: