simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Mabibo Hosteli … Mandhari Kiduchu

with 2 comments

Ndiyo. Ni kiduchu tu. korido hiyo ndefu na cafeteria pale Mabibo Hosteli. Kwa hakika huu ulikuwa mmoja wa miradi madhubuti kwa fedha za NSSF (au za wanachama wa taasisi hiyo?). Ukiachilia mbali baadhi ya yale ambayo hujiri hapo … Lakini hapa pamekuwa kitovu muhimu sana katika elimu ya juu nchini. Kuna wengi tu wamepita hapa katika safari yao ya elimu. Kwa wale walio hapo … wakumbuke tu parable ya Nyerere: Kijiji hakikuwa na chakula. Wakaona ni bora wamchagua kijana mmoja, wamkabidhi chakula chao cha akiba, ili yeye akitumie kwenda kutafuta chakula zaidi kwa ajili ya wanakijiji wenzake. Kijana akatoka kwenda zake … SASA, sina hakika kama alisharudi na kupeleka chakula kule kijijini kwake, au baada ya kufika nchi ya neema alisahau kabisa kuhusu wanakijiji waliotoa sadaka chakula chao ili yeye awe na nguvu za kwenda kuwaletea na wao chakula? Maana hizi habari za mabilioni kufichwa Uswisi, na jinsi watu walivyogeuka kuwa mchwa wala fedha na mali ya umma katika karibu kila taasisi … si dalili nzuri. Huenda kijana aliAMUA kuendelea kutumikia tumbo lake binafsi.

Sasa wewe uliye hapo … jitafakari, chukua hatua. Wewe uliyepewa chakula ili uwasaidie wanakijiji wenzako, tafakari, chukua hatua.

Pamoja sana!

Written by simbadeo

November 26, 2012 at 10:46 pm

2 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. Hapo bwana raha yake totoz tu. Unajizolea tani yako! Kiulaiiini

    Like

    John

    December 10, 2012 at 1:31 pm

    • Duh! John, ya kweli hayo? Naamini wapo wengi tu wanaojiheshimu … ila katika jumuiya kubwa kama hiyo, basi wanakuwepo wachache ambao ndiyo hivyo … hawajuia kusema ‘no’.

      Like

      simbadeo

      December 10, 2012 at 8:09 pm


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: