simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Treni ya Mwakyembe … Madereva Kaeni Chonjo

with 2 comments

Garimoshi la abiria wa Dar es Salaam likiwa katika moja ya safari zake kati ya Posta na Ubungo Maziwa.

Gari dogo la binafsi likiwa kwenye moja ya foleni za magari jijini. Hata hivyo, gari hilo lipo katikati ya njia ya reli.

WAKATI ambapo wakazi wa baadhi ya maeneo ya jiji la Dar es Salaam wanaendelea kunufaika na kuanzishwa kwa usafiri wa abiria wa ndani ya jiji (Commuter train) — tangu katikati ya mwezi Oktoba — kuna haja tupeane hadhari.

Njia ya reli inayotumika kwa usafiri huu wa aina yake — asante kwa juhudi za Dkt Harrison Mwakyembe, Waziri wa Uchukuzi — inakutana na barabara kuu na ndogo na hata njia na vijia vingi sana. Katika baadhi ya makutano hayo kuna wasimamizi na vizuizi vilivyoanziswa, hata hivyo kuna mahali pengi ambapo hakuna watu na nyenzo hizo. Kumbe basi, badala ya madereva na waenda kwa miguu kutegemea tu nyenzo hizo pamoja na king’ora cha garimoshi, ni vema tukajifunza kuheshimu sehemu hizo za makutano na kuongeza uangalifu na umakini.

Binafsi sioni kwa nini mtu unayeendesha gari ulisimamishe kwenye njia ya reli. Hebu fikiri kama garimoshi litatokea ghafla, utafanya nini wakati mbele na nyuma na pembani kote umebanwa na magari? Hivi, unapoteza nini kwa kusimamisha gari lako walau mita tatu kutoka njia ya treni?

Inafaa tujifunza kuepuka ajali zisizo za lazima. Tuache kumjaribu Mungu (na bahati mbaya). Tufuate kanuni ya ‘akili ya kuzaliwa nayo’ (common sense). Si lazima Dkt Mwakyembe aje kusimamia na jambo hili.

Vivyo hivyo kwa waendesha pikipiki, baiskeli, mikokoteni, bajaj na hata waenda kwa miguu … umakini tuwapo barabarani saa zote utatusaidia sana kupunguza ajali, hasa kipindi hiki cha mwisho wa mwaka.

Nawakilisha. Pamoja sana.

Written by simbadeo

November 16, 2012 at 11:21 pm

2 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. common when is not common tunaita ajari au bahati mbaya alafu aliye na gali hilo anaona anazo akiri kumbe bwege ukimmwambia mkali kisa anaendesha… prestige minded… ungepiga na namba zake za gari apate habari hizi…

    Like

    Jemedari Kalundi

    November 17, 2012 at 10:12 am


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: