simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Katika Kituo Kikuu cha Mabasi … Singida

leave a comment »

Hali hii hivi sasa inaonekana karibu katika kila kituo cha mabasi ya safari ndefu na fupi. Majeshi ya vijana — wake kwa waume — wakichuuza bidhaa mbalimbali kwa kuzibeba mikononi. Kwa kweli ni hali ya hatari. Sina hakika kama biashara za mtindo huu zina tija yoyote kwa Taifa na hatma yake. Tujitafakari. Tutengeneze ajira zenye hadhi kwa vijana wetu ili tujenge Taifa madhubuti, lenye viwango vya juu vya uzalishaji vitakavyousukuma mbele uchumi wetu na kuupa nguvu ya kujitegemea. Kwa maoni yangu, badala ya wasomi kukimbilia kwenye siasa, kila aliye na shahada ya uzamiri ipitishwe sheria kwamba atengeneze nafasi za ajira zenye hadhi zisizopungua 10, na wale wenye shahada ya uzamivu watengeneze ajira zenye hadhi zisizopungua 50. Pengine hivyo navyo viingizwe kuwa vigezo vya kupata shahada hizo. Vinginevyo Taifa halina tija na shahada zinazobaki kwenye magamba yanayoning’inizwa ukutani au kufichwa sandukuni. Nawasilisha.

Written by simbadeo

August 2, 2012 at 1:38 am

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: