simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Kumbe ni ubunifu …

with one comment

shaibu-issa.jpg

Anaitwa Shaibu Issa. Ni fundi wa kutengeneza ‘antena’ za TV kwa kutumia tube lights zilizoisha muda wake. Hutengeneza wastani wa ‘antena’ 10 kwa siku. Huuza wastani wa sita (6) kwa siku. Antena moja huiuza kati ya Tsh. 4,000 na 6,500.

Maoni yake ya jumla, watu wanazidi kuzikubali ‘antena’ za aina hii. Hii inadhihirishwa na idadi ya antena anazouza. Idadi inakwenda juu. Anatuhimiza Watanzania tutumie vile tunavyozalisha wenyewe hapa nchini. Tutoe kipaumbele kwa vitu hivyo kabla ya kufikiria kununua vya nje.

Kutokana na ubunifu huu, Issa anajitengenezea kipato ambacho anakitumia kwa kuendesha maisha yake na ya familia yake. Analipa kodi mbalimbali serikalini, kwa njia mbalimbali. Anasaida ‘kurecycle’ chupa hizo kwa njia yake.

Issa ni mjasiriamali. Vijana wengi wakileta ubunifu mbalimbali hatutakuwa na tatizo kubwa la ajira kama lilivyo hivi sasa. Tuendeleze ubunifu wa aina mbalimbali kwa kusupport Watanzania wenzetu wanaoleta ubunifu hizo.

Written by simbadeo

March 9, 2008 at 11:39 pm

Posted in Siasa na jamii

One Response

Subscribe to comments with RSS.

  1. safi sana.pamoja mzee.
    buy tanzania,made by tanianian in tanzania AU

    Like

    luihamu

    March 11, 2008 at 7:19 am


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: