simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Akili ni nywele …

with 2 comments

vingunguti1.jpg

vingunguti2.jpg

vingunguti3.jpg

vingunguti4.jpg

Ilikuwa ni fujo tupu pale eneo la Vingunguti jioni ya tarehe 6 Machi 2008. Picha ya kwanza juu inaonyesha chanzo cha vurugu hizo za magari. Daraja hilo kwa ajili ya matangazo mbalimbali lilikuwa likifungwa/likijengwa.

Matokeo ya kazi hiyo, kama ilivyokutwa mnamo saa 11.40 jioni ni pamoja na msongamano mkubwa wa vyombo vya moto na hata matatizo kwa waendao kwa miguu kupitia Barabara ya Nyerere katika eneo hili la Vingunguti.

Ilikuwa adha kubwa. Hata matrafiki waliojaribu kuweka mambo sawa hawakumudu. Ilikuwa kana kwamba hawapo. Madereva walijichukulia uamuzi wa kupita popote. Wapo waliopita katika lane zisizo zao, mithiri ya Bush na msafara wake, kama unavyoona katika baadhi ya picha hapo juu. Madereva walio wengi waliamua kukatiza kwenye service road ambayo, kwa bahati mbaya, nayo ilielemewa kupita kiasi. Magari yalikuwa hayaendi. Abiria wengine, kama anavyoonekana huyo mama hapo juu walichukua uamuzi wa kuachana na usafiri wa magari na kuanza kutembea, wakijihatarisha kwa kupita katika eneo ambalo usalama wa barabarani uliwekwa rehani.

Ninachojiuliza ni kuwa:

1. Hawa waliopitisha uamuzi wa kujenga daraja hili la matangazo saa hizo ambazo barabara hiyo inatumika sana walikuwa wakifikiri nini?

2. Je, kama wangeamua kufanya kazi yao hiyo usiku kuanzia saa 6 hivi, wangepoteza nini?

3. Je, kulikuwa na uharaka gani wa kufanya kazi hiyo mchana kweupe badala ya usiku?

Hebu tufikirie gharama waliyolipa watumiaji wa barabara hiyo:

1. Hakuna gari lililokaa chini ya nusu saa mahali hapo.

2. Hakuna gari lililozimwa kwa muda wote huo likiwa hapo, hii ina maana mafuta yaliendelea kuteketea.

3. Abiria na watumiaji wengine wa barabara walipoteza muda mwingi hapo, wengine wakiwahi kurudi majumbani na wengine wakielekea katika maeneo yao ya kazi au biashara.

4. Sijui kwa wasafiri wa ndege, inawezekana wapo waliokosa ndege zao kwa sababu ya kukosa mahali pa kupita, sina hakika kama kuna watu wa namna hii nani atawalipa fidia kwa hasara waliyoingia.

5. Kutokana na msongamano ulivyokuwa, si ajabu yapo magari mengi tu yaliyopigana pasi, hii ina maana hayana budi kufanyiwa matengenezo fulani ikiwa ni pamoja na kupakwa rangi sehemu yalipokwanguliwa.

6. Inawezekana kuna waliolizwa na vibaka kutokana na msongamano uliokuwepo wa magari, ninaamini tukitafuta tutapata taarifa za aina hiyo.

7. Uharibifu wa mazingira – hatuwezi kupuuzia, kulikuwa na uchafuzi mkubwa wa hali ya hewa mahali hapo kutokana na moshi wa magari na kelele zake, vile vile kule kupitapita kwa magari huku na huko madereva wakijaribu kupenya hapa na pale, kuna uharibifu uliotokea, hilo ni hakika.

8. Yote haya bila shaka yaligusa kwa kiasi fulani uchumi wa Taifa – mafuta ya magari, ununuzi wa rangi za magari kwa yale yaliyopigana pasi, vipuri, muda wa kazi na uzalishaji kutumika visivyo, miundombinu ya barabara kutiwa ubovu kutokana na vurugu hizo na menginenyo mengi, ambayo yote yanamaanisha matumizi ya fedha za kigeni ambazo Taifa linajipatia kupitia kuuza korosho, kahawa, tumbaku, pamba, mkonge, utalii na kadhalika.

Ipo haja kwa wakandarasi na wengine wenye kufanya uamuzi kupima na kuona athari za uamuzi wao kabla hawajautekeleza.

Kwa hitimisho, nampongeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam kwa kusudio lake la kuwachukulia hatua za kinidhamu wale wote walioshiriki au kupanga au kutekelezwa au kwa yote mawili bomoabomoa ya Tabata Dampo, kitendo ambacho ni ukiukwaji wa haki za binadamu kwa kiwango cha juu sana.

Mungu ibariki Tanzania.

Written by simbadeo

March 6, 2008 at 11:37 pm

Posted in Siasa na jamii

2 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. NA NUKUU

    Kwa hitimisho, nampongeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam kwa kusudio lake la kuwachukulia hatua za kinidhamu wale wote walioshiriki au kupanga au kutekelezwa au kwa yote mawili bomoabomoa ya Tabata Dampo, kitendo ambacho ni ukiukwaji wa haki za binadamu kwa kiwango cha juu sana.

    nilifika,nikajionea,inasikitisha sana.

    Hiyo habari hapo juu ya daraja,trafiki,na magari nikichekesho.Hivi tutafika kweli?

    Like

    luihamu

    March 7, 2008 at 7:43 am

  2. As people begin to age the gods employ corrupting tactics. They ultimately begin to look down on the children and the wisdom they recently understood:::
    They voluntarily turn their back on their opportunity to ascend and instead embrace evil.
    It’s not old people who go to heaven. Old people must come back because of the mistakes they’ve made throughout their lives. Children are the ones who have the opportunity to ascend.

    Children are discounted by adults in society. The gods corrupt people as they age, use trust-building tactics and soon adults view the children as ignorant, yet to understand the god’s system, and subsequently look down on the children. This is one of the most bitter, painful ironies the gods employ, for people consciously turn their back on and lose their opportunity to ascend::::
    Religions teach that old people to go to heaven when they die. They don’t. Old people are reincarnated. It’s the children who go to heaven.
    The wisdom the gods impart to children, either through their innocence/purity or religious-based educational pursuits are the gods sharing the truth with their most favored people::::It’s the children whom the gods teach the right way for it is the children who have a chance. For example, they teach children to have faith, for understanding the god’s geographical clues hurts people by illustrating negative things, opening the door for the god’s to employ deceptive tactics.
    Old people don’t go to heaven. Old people must come back because of the mistakes they’ve made throughout their lives. It’s the children who have the opportunity to go to “heaven”. They must behave apprioriately, think correctly and be genuinely god-fearing. Their innocence and lack of desensitization ensures they have a real opportunity to achieve this goal.

    This is charecteristic of the gods methodology::::The big prize gone early, compelling people to chase something that already has been decided. They sent this clue with boss as well. It is also a clue supporting my claim RW&B’s german is in fact Christianity’s Anti-Christ. Logic also dictates, considering the definition.

    Like

    "YOU WERE THE CHOSEN ONE!!!" "They wanted to work you up over this evil."

    April 7, 2008 at 8:21 pm


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: