simbadeo2000

WAZA MPAKA BASI (THINK TO NO END).com weblog NOTE: Views or opinions expressed in this blog do NOT in any way represent those of any organisation, community, association, company, circle of friends, religious or ethnic group to which I am associated with.

Ufugaji Kuku … picha ya banda

with 154 comments

Wadau wa ufugaji kuku, kutokana na majadiliano yanayoendelea chini ya makala ya Kuku wa Amadori katika blogu hii, tutaanza kuwaletea picha mbalimbali zinazohusiana na kazi hii ya ufugaji kuku. Tunamshukuru sana. Wengine pia mnakaribishwa kutuma picha zinazohusiana na kazi hii. Ni moja ya njia muhimu za kujifunza na kufundishana … kubadilishana uzoefu, maarifa na vilevile kujijengea ‘kamtandao’ fulani ka watu wenye interest zinazofanana. Karibuni sana.

Picha hiyo hapo juu ni kwa hisani ya Jane Mgaya.

About these ads

Written by simbadeo

November 19, 2010 at 9:24 am

Posted in Siasa na jamii

154 Responses

Subscribe to comments with RSS.

  1. samahani km nimekukwaza da jane ila nimeshindwa kuvumilia nimeweka picha yako km desktop background ya laptop yangu nimeipenda sana duh nataka niwe nawaona hawa kuku na banda lao ili nipate uchungu wa maendeleo

    damariam

    November 19, 2010 at 3:57 pm

    • Da Mariam

      Asante kwa kuipenda picha hiyo ya banda. Ila, Da Jenny alinitahadharisha kwamba picha hiyo siyo ya banda lake (Da Jenny unisahihishe kama sikuelewa), ila ni moja ya picha alizo nazo za mabanda ya kufugia kuku. Amekuwa na picha hiyo (pamoja na nyingine) kwa sababu ya mapenzi yake makubwa katika ufugaji. Mimi nilimshukuru yeye kwa picha hiyo kwa sababu yeye ndiyo amekuwa chanzo cha mimi kuipata na kuichapisha hapa. Natumai tutakuwa tumeelewana. Jamani, kuna mwingine angependa kutuma picha inayohusiana na ufugaji kuku? Karibuni!

      simbadeo

      November 20, 2010 at 11:31 am

      • Hata mimi nahitaji ufugaji wa kuku 1400 wa mayai na 800 wa nyama. Je banda linatakiwa kuwa na ukubwa gani. Wapi naweza kupta cage ya kuku wa mayai kama ninazoziona sabasaba banda la JKT

        Fatuma

        July 13, 2011 at 5:58 pm

      • Da Fatuma, habari gani? Hapo, kama unaisha Dar es Salaam, basi jitahidi umtafute Da Jenny. Naamini utapata mafunzo muhimu kutoka kwake. Mtafute.

        simbadeo

        July 14, 2011 at 5:00 pm

      • safi sana nataka na mimi niaze kufuga jamani mauzoefu tupeane

        Gonsalva Mswaga

        October 23, 2012 at 3:15 pm

    • fanya mpango ujaribu kufuga kwani kila kitu ukiweka nia utafanikiwa.anza na Mungu na maliza NA MUNGU NAYE ATAKUJAZA NEEMA

      JULIUS JOHN

      January 25, 2014 at 8:44 pm

  2. Habari zenu wadau, nawashukuru sana jamani nilikuwa sijaona hii picha ya panda la kuku. Munu ambariki sana da Jenny kwa kutupa mafunzo zaidi. Nimependa sana hili panda jamani limenitia hamu sana.

    Judith

    November 22, 2010 at 12:17 pm

  3. Habari zenu wadau wenzangu,
    Mimi kwa kweli nimelipenda sana hilo banda la kuku na pia kuku wake kwani ukiwaona tu wanatia hamasa ya kufuga na kujiona kumbe na mimi siku moja nitafikia hapo. Shukrani nyingi zimuendee da Janny kwa moyo wake wa kujitolea kulete hiyo picha ili tuweze kuelimika vizuri M/Mungu akujaalie kila la kheri.

    Fatma

    November 22, 2010 at 4:43 pm

  4. Duh nimevutiwa sana na panda hili pamoja na kuku hawa nilikuwa na plan ya ufugaji wa kuku nadhani kk nitakutafuta unipe walau mawazo mawili matatu. Hongera sana

    dorine

    November 27, 2010 at 7:44 pm

    • Da Dorine karibu sana kwenye kijiwe hiki cha maarifa na kubadilishana mawazo na uzoefu. Picha hiyo ya banda tulitumiwa na Da Jenny. Alitaka kutuonjesha utamu wa kufuga kwa nia ya kututia hamasa na hamu ya kuwa wafugaji makini. Karibu sana, kama una maswali, una majibu kwa maswali yanayoulizwa humu, basi tushirikishe. Asante.

      simbadeo

      November 28, 2010 at 10:24 pm

  5. Hello wadau, banda si langu, ila nililituma kuwa mfano wa banda la kisasa. Nashukuru mmelipenda, hapo ndipo tunapotakiwa kufikia ama kuzidi pia. Tuendelee kusaidiana.

    Jenny

    December 7, 2010 at 4:01 pm

    • Da jenny asante kwa picha ya banda, nimelipenda naamini nitalijenga ili kuweka kuku wangu wakae mahali bora na kunipa manufaa. Nina mabanda ya kuku lakini si kama hivi maana hapo nilipo vibaka kibao hivyo nasubiri nimalize kujenga uzio ili niweze kuwaacha wazi namna hiuo maana ukiacha hivyo bila uzio unakaribisha wezi. Salua

      Nemyingwa Mhina

      April 19, 2012 at 11:37 am

    • Da Jane unastahiki pongezi kwa imani yako ya kuchangia ujuvyi wako na wadau wengine. Je, una picha zozote zinazoonyesha mabanda ambayo yanajengwa ndani ya fensi ambapo ukuta mmoja huwezi kuweka madirisha? Banda kama hili linawezekana kama una kiwanja kikubwa lakini kwa wafugaji wadogo itakuwa kikwazo…Asante.

      Gamdad

      July 10, 2012 at 3:45 pm

    • Asante kwa picha ya banda ni nzuri sana.

      japhet e. mungure

      November 13, 2013 at 9:02 pm

  6. Assalamu aleykum mimi ninataka kuanza ufugaji wa kuku na nimevutiwa na banda hili ila ningependa nikatumiwa kwa email yangu mabanda mengine ili niweze kujua namna ya kutengeza banda langu

    HUSSEIN AHMED MOHAMED

    December 24, 2010 at 9:23 pm

    • Ndugu Hussein, karibu sana katika jukwaa letu hili. Hapa tunashirikishana mawazo, fikra na mbinu mbalimbali katika eneo la ufugaji … kuku, bata, kanga na wengineo … lakini zaidi upande wa kuku. Kumbe basi ili kuenda sambamba na wengine katika kijiwe hiki, chukua muda wako, soma maoni mbalimbali yaliyokwishatolewa kisha nawe utupatie unachojua kuhusu ufugaji kuku, au kuuliza chochote kuhusiana na shughuli hii. Karibu sana na jisikie nyumbani.

      simbadeo

      December 28, 2010 at 10:57 am

  7. nimeifurahia hii web je wewe ni mtaalamu wa bata.namaswali juu yao

    chowdry

    April 4, 2011 at 11:14 pm

    • Ndugu Chowdry

      Karibu sana katika blogu hii ambayo ni jukwaa la kubadilishana fikra na maoni. Hapa kuna kikundi cha watu wenye malengo yanayofanana. Hujadiliana kuhusu ufugaji kuku, bata, kanga n.k. Unaweza kufuatilia thread iliyo chini ya kichwa cha habari KUKU wa AMADORI na bila shaka pale ukiuliza maswali utapata majibu mwafaka. Nawe pia waweza kuwashirikisha wengine uzoefu na maarifa yako. Karibu na jisikie nyumbani. Deo Simba.

      simbadeo

      April 4, 2011 at 11:53 pm

  8. Hallo kaka uko juu sana umenitamanisha na mimi nifuge kuku nilikua na plani hiyo lakini ni mara ya tatu sasa nafuga kuku wa kienyeji lakini wanakufa nadhani sikuwa nafahamu njia bora za ufugaji lakini sasa hivi ndo najifunza naamini tu mambo yatakuwa mazuri.

    OSCAR BAKINA

    May 15, 2011 at 7:42 pm

    • Ndugu Oscar, karibu sana katika kijiwe hiki na jisikie nyumbani. Tupo pamoja. Hapa hakuna mwalimu wala mwanafunzi. Sote ni walimu na sote ni wanafunzi. Tunafundisha saa zote na tunajifunza saa zote. Karibu sana uanze kumwaga ‘material’ – hata katika muundo wa maswali, na wadau watakupatia majibu; na wao pia watauliza maswali ambayo wewe pia utayajibu. Kuna usemi kwamba kuanguka mara ya kwanza siyo mwisho wa jambo ulilokuwa unalifanya bali ni somo la kutosha la kukuimarisha zaidi na pia njia ya kufahamu kwamba njia hiyo ya mwanzo si ya kupita bali utafute nyingine. Asante.

      simbadeo

      May 16, 2011 at 2:31 pm

  9. jamani natumani hamjambo.
    na mimi naomba nijiunge na nyinyi

    ahmad

    June 26, 2011 at 7:11 am

    • Habari za asubuhi wandugu,na mimi naomba nijiunge na ninyi.Mi naomba mtu atakaye nipa mchanganuo wa kufuga kuku wa nyama 1,000. nitashukuru sana mukinisaidia.

      JENNY OCHENG

      September 15, 2011 at 8:48 am

  10. duu maisha ndio hayo mkuu wangu panapo majariwa nitakutafuta unipe elimu sahihi ya ufugaji wa kuku wa mayai

    sam chani

    December 14, 2011 at 10:26 am

  11. dada Jenny ,
    Habari za leo.ukweli umenikuna sana na kunipa hamasa ya kufuga .niliomba ushauri kutoka wadau juu ya mchanganuo huo wa ufugaji kuku wa nyama naona mumekaa kimya kidogo mnaweza kunisaidia?

    jenny ocheng

    December 14, 2011 at 2:10 pm

  12. Nivipi naweza kuwasiliana na mfugaji wa kuku mwenye hilo banda? Nataka kuanza kufuga kuku hivyo ningependa kupata maelezo zaidi kuhusu ujenzi wa banda la kisasa kwa kuku 1,000.

    ben

    January 12, 2012 at 8:57 am

  13. IWANT TO BE IM MY OWN BOSS

    mussa mwakatobe

    February 15, 2012 at 11:12 am

  14. Asante sana wadau kwa michango niliyoipata, Mimi nauliza kuwa, hivi kuku wa Kienyeji wa mayai huwa anataga kwa muda gani hadi kuacha kutaga?

    Daudi Chale

    March 22, 2012 at 12:23 pm

    • Ndugu Daudi. Karibu sana. Tupo pamoja sana. Swali limefika. Vuta subira na utajibiwa. Karibu.

      simbadeo

      March 23, 2012 at 10:46 pm

  15. Halo wadau mabibi na mabwana. Hongereni sana kwa elimu hii mmenigusa sana. Cha kuvutia ni kuona dada zetu wakiwa mbele inatia moyo. Da Jane umenihamasisha asante Kuku ni utajiri uliofichika

    Kenneth Mwazembe

    March 22, 2012 at 7:40 pm

  16. Endeleeni kuelimisha jamii

    Kenneth Mwazembe

    March 22, 2012 at 7:46 pm

  17. habari ya kazi wajasiriliamali wenzangu! nami pia ni mfugaji wa kuku za kienyeji, ila nimefurahishwa sana na banda hilo! napenda kujua kuku wanaingia hilo banda wakiwa na umri gani? chini kuna maranda au sakafu tupu? asante

    vivianne kokulengya

    May 15, 2012 at 1:16 pm

  18. Ningependa kuanza kufuga kuku wa kienyeji lakin nipo Mbeya.Ningependa kupata elimu ya ufugaji bora na wakisasa wa kuku wa kienyeji

    Margareth Swai

    May 16, 2012 at 4:02 pm

  19. Salaam, nahitaji kuwekeza mtaji wa 10m. kwenye ufugaji wa kuku wa nyama, au hata wa mayai lkn sijapata mchanganuo wa kuniwezesha,je naweza kupata kwako? nina hekari 4.

    Ezekiel

    May 22, 2012 at 11:21 pm

    • Ndugu Ezekiel. Karibu sana kwenye jukwaa hili la kubadilishana mawazo. Umeuliza swali zuri. Lakini mimi pia ningependa kukuuliza – Je, umesoma makala zote zilizo chini ya mada hii kwenye jukwaa hili? Ukisoma zote bila shaka utapata majibu kwa swali lako.

      Karibu katika ulimwengu huu na usisite kutupa maendeleo ya mradi wako.

      simbadeo

      May 23, 2012 at 10:11 am

      • Bw.Simbadeo hizo makala ziko posted wapi ili nipate kuzisoma?

        Ezekiel

        May 26, 2012 at 8:55 pm

    • Kuna watu wanauza vifaranga wazuri sana nasikia kuliko wa Amadori mmewajaribu! Wanapia madakatari wao wakufuatilia vifaranga vyao kama vina matatizo ya ukuaji na magonjwa.Wapo maeneo ya Sinza.

      Margareth

      May 28, 2012 at 4:43 pm

      • Hi Margareth, asante sana kwa taarifa hiyo. Pengine kuna wadau hapa ambao watapenda kuwajaribu watoa huduma hao. Hivyo, itafaa sana ukitafuta contact zao kamili, taratibu zao nyingine za kibiashara na kutushirikisha hapa.

        Asante sana kwa juhudi yako. Tuendelee kuwepo.

        simbadeo

        May 31, 2012 at 9:18 am

  20. Je tunaweza tukawa partnership nikachangia kwenye ardhi?Nina eneo lenye ekari zaidi ya 20 eneo la Mkuranga kama kuna watu ambao twaweza kuingia kwenye partneship/group or wajasiriamali na tukafanya kitu kikubwa zaidi?

    Margareth Swai

    May 23, 2012 at 12:52 pm

    • ilo wazo thudhuri je umeandika busness plan yako

      ahmad

      May 23, 2012 at 5:31 pm

      • Ninayo business plan ,pia ninayo mashine ya kusaga na kuchanganya chakula cha wanyama (Kuku,ng’ombe,nk) ambayo inatoa tani 1.5 kwa saa.

        Margareth Swai

        May 24, 2012 at 1:59 pm

  21. duh ilo banda na kuku wake wamependeza sana imenivutia sana nipo kwenye harakati za kujiingiza kwenye mladi huo ila kunamambo sija yaweka sawa nikishamalizana nayo tu nitakutafuta mdau. naitwa MUYA

    muya Ramadhani ally

    May 26, 2012 at 7:45 pm

  22. Dear Brothers & Sisters nina shtuka sana nikiona kuku,ninataka kufanya kuku wa kienyeji kuwa biashara yangu huu na mwaka wa 3 najaribisha lakini sijawahi fanikiwa nifanyeje? Huku kwetu Mufindi tatizo ni Baridi nipeni njia ya kufanya Kwa mfano Mwezi wa 2 nilikuwa na vifaranga 150 waliokuwa waki tunzwa na mama zoa 10 lakini walikufa na kubakia 5 jamani ninajua mnanipenda hembu nipeni akili ya ya kufanikiwa kwani ninijaribu tena na sasa kuku ishirini wanaatamia mayai 13 kila mmoja ninahofu baridi itawa ua! Thanks in Advance.

    Laigwenam

    June 7, 2012 at 3:33 pm

    • kaka habari, mie ni mgeni kwenye hii blog, nimejiunga leo, nipe e-mail yako nikutumie notes usome, huenda zitakusaidia

      Maduhu Lusamla

      June 15, 2012 at 3:46 pm

      • Hi Ndugu Maduhu

        Karibu. Waweza kuniandika kupitia kakasimba@gmail.com . Samahani, mara nyingine ninaweza kuchelewa kidogo kujibu kwa sababu ya uhaba wa muda. Hivyo, ukiona kimya kwa siku kadhaa usijali sana. Endelea kuvuta subira.

        Tuendelee kuwepo.

        simbadeo

        June 17, 2012 at 4:24 pm

    • Ndugu yangu jaribu kutumia “pharmaxine chick plus” unaweka kijiko kimoja cha chai kwa kila lita tano za maji kwa siku tano.

      Mseya

      August 28, 2013 at 1:04 pm

  23. mimi nina vifaranga vinakufa, vinaota vipele kwenye macho na sehemu za mabawa kuoza, nimechanja chanjo ya ndui lakini wanakufa, ni vifaranga wa kuku wa kienyeji, naomba anayejua tiba anielimishe

    Maduhu Lusamla

    June 15, 2012 at 3:52 pm

  24. Banda la kuku nimelipenda sana, je unaweza kuona banda la mbuzi nataka nikajenge shambani kwangu?

    BAM

    June 20, 2012 at 12:45 pm

  25. Jamani mimi nina kuku wa kienyeji wanataga mayai halafu baadhi wanakula mayai tena, sasa nifanyaje ili wakome kula? kuna dawa ya kuwapa?

    Maduhu Lusamla

    June 22, 2012 at 1:21 pm

    • Ndugu Maduhu, Mwangaluka. Jitahidi kuwapa madini ya chokaa kwenye chakula chao. Pia maganda ya mayai baada ya kula au mabaki baada ya kuanguliwa vifaranga unaweza kusagasaga na kuchanganya na chakula chao. Hali ya madini ya chokaa huimarisha mayai yanayotagwa.

      Kenneth Mwazembe

      June 22, 2012 at 5:26 pm

      • Ng’wadila ndugu Kenneth; Ahsante sana kwa ushauri wako wa kitaalam, ngoja nianze kuutumia.

        Maduhu Lusamla

        June 25, 2012 at 1:39 pm

  26. hapari wadau, mimi ni mgeni katika blog hii nina hamu ya kufuga kuku wa kisasa kama 2000 wa mayai na nyama naombeni ushauri wenu namna ya kujenga banda, chakula na mtaji ninaopaswa kuanza nao asante, email yangu ni benjahm@yahoo.com

    benjamin

    June 23, 2012 at 7:46 pm

  27. Maduhu Lusamla

    June 25, 2012 at 1:47 pm

  28. habari wadau, nimependa sana hiyo picha na imenitia hamasa kubwa ya kuwa mfugaji bora wa kuku.Nataka kufuga kuku aina ya amadori na kuchi, naweza kuwapata wapi? naomba pia ushauri wa ufugaji bora.

    Dorine Msuya

    July 2, 2012 at 2:40 pm

    • Anayejua dawa ya kienyeji ya kutibu ndui ya kuku aniambie jamani

      Maduhu Lusamla

      July 4, 2012 at 1:53 pm

      • alovera

        Jane Zum

        July 5, 2012 at 2:59 pm

      • Nashukuru sana Jane kwa kunipa ushauri wa kutumia alovera, ngoja niitafute nitumie

        Maduhu Lusamla

        July 9, 2012 at 1:07 pm

  29. poleni na shughuli za hapa na pale jamani, nimefurahishwa na ajira binafsi inayoendelea katika blog hii, naamin kwa jinsi hii tatizo la ajira kwa vijana litapungua sana. Nampongeza mwanzilishi wa blog hii kwa ubunifu huu wa kutukutanisasha kimawazo, naomba kujiungaa maana nami ni mdau wa aufugaji!
    Ama baada ya hayo nina maswali kadhaa ambayo ningependa ku-share na wadau:

    1. je kuku wa kienyeji wanaweza kuwa kuwekwa pamoja kwa wingi kama wa picha hapo juu bila kuwekewa partition?????
    2. unaweza ukafuga kuku wa kienyeji kwa kuwaweka karibu na kuku wa kisasa lakini ktk mabanda tofauti na wakakua bila ya matatizo ya magonjwa n.k.?
    3. kwa mujibu wa picha hapo juu, napenda kufahamu kama kuku wa kienyeji wanahitaji majukwaa ya kupumzikia au la.

    Ni hayo tuu wadau wenzangu nisiwachoshe sana.
    Karibu kwa maoni yenu.

    Malimi Mojo

    July 9, 2012 at 11:49 am

    • Habari kaka, kwa uzoefu wangu, kuku wengi ukiwaweka pamoja ni rahisi kuambukizana magonjwa, na kupigana pia maana watabanana. ni vema ukiwa na banda kubwa kama hilo, jaribu kufanya partition(Kuku wanaotaga sehemu yao, idadi kubwa ya majogoo sehemu yao, na wale wanaokaribia kutetea wachanganye pamoja na majogoo kiasi pamoja. vilevile vifaranga lazima wawe na sehemu yao maalumu. Ukiwaweka pamoja bila partition ni rahisi kupigana na kuaffect ulaji wao

      Maduhu Lusamla

      July 11, 2012 at 12:40 pm

  30. Mimi ni mgeni wa blog hii na nimefika baada ya ku-google namna ya ufugaji wa mayai, michango ya humu inavutia sana hadi nimeshawishika kujumuika na watanzania wenzangu. Mimi ni mfugaji wa broilers, nimefuga kuanzia February na nimepita awamu tano. Sasa najipanga kuanza na ufugaji wa layers…

    Gamdad

    July 10, 2012 at 3:40 pm

  31. Jamani chakula chenye madini ya chokaa kinapatikana wapi?

    Maduhu Lusamla

    July 11, 2012 at 12:43 pm

  32. Mheshimiwa Maduhu. madini kwa ajili ya kuku hupatikana ktk maduka ya vyakula vya mifugo utapata premix kwa layers na broilers na chokaa. Madini mengine ni kuchemsha na kukausha damu ya wanyama, kuchoma na kusaga mifupa ili kupata calcium na phosphate. Kwa kuku wetu wanaochakula ardhini huko wanapata madini yote. Pia lisha mboga kwa wingi.

    Ken Mwazembe

    July 11, 2012 at 9:29 pm

  33. blog hii nzuri sana.nami najiunga.naomba namba ya simu ya fundi wa banda hili da jane. pia wafugaji wazoefu naomba picha zimngine za mabanda bora ya gharam a nafuu. madani

    madani

    July 13, 2012 at 6:13 pm

  34. nashukuru sana kaka Maduhu Lusamla, nimekusoma vilivyo.

    Malimi Mojo

    July 17, 2012 at 2:34 pm

  35. nini maana ya layers na broilers?

    Malimi Mojo

    July 19, 2012 at 9:47 am

    • Kuna broiler starter ni chakula chenye chembe ndogondogo sana cha kukuzia vifaranga chenye mchanganyiko wote unaotakiwa na broiler finisher, unawapa vifaranga tu. na kuna broiler finisher ni chakula chenye mchanganyiko wa protein ambacho kuku wanaokua na wakubwa wanakula

      Maduhu Lusamla

      July 19, 2012 at 4:14 pm

  36. Jamani nina vifaranga vya wiki moja,vingine siku nne, vikiamka asubuhi naviona vimechangamka lakini baadaye vinaanza kulia na kushusha mabawa na kufa ghafla, sijui ni ugonjwa gani? Au ni baridi? nashindwa kujua ni ugonjwa gani. mwenye uzoefu naomba mawazo.

    Maduhu Lusamla

    July 23, 2012 at 5:23 pm

  37. Nina vifaranga vya kuanzia siku tatu hadi wiki mbili, kila siku lazima mmoja afe ghafla. anaweza akaamka asubuhi mzima lakini baadaye anashusha mabawa na kuanza kulia lia mda mwingi, na baadaye kufa bila kujua ni ugonjwa gani hasa. Anayejua sababu kuu ya kushusha mabawa na kuanza kulialia na baadaye kufa anijulishe tiba yake. Vinanipa shida sana kwani vinakufa vikiwa na afya kweli.

    Maduhu Lusamla

    August 1, 2012 at 12:35 pm

  38. nimefurahi kujua kuna blog inayohusu ufugaji kuku,nipo tayari kujifunza na kujua zaidi kwa sasa nina kuku wa 52 wa kienyeji,napenda kujua jinsi ya uchanganyaji wa chakula cha kuku

    kijja

    August 10, 2012 at 10:33 am

  39. mimi naitwa Raphael nataka kufuga kuku wa kienyeji kitaalamu.nahitaji kujua chanjo zake. matunzo.na wapi nitapata ifaranga wa bei nafuu.

    RAPHAEL CHAMBO

    August 25, 2012 at 12:36 am

  40. Mimi naitwa Vicky, napenda sana ufugaji kuku wa kienyeji, lakini sijaweza kufahamu mahali wanapouza,je naweza kuvipata wapi vifaranga vya kuku hao ninunue ili nianze kazi rasmi?Mabanda ninayo na eneo la wastani tu.

    Juliana Kimario

    August 26, 2012 at 11:51 am

  41. Hawa kuku wa kienyeji wanapatikana kila mkoa ila kwa wale weusi wa Malawi unapata Mbeya hasa wilaya ya Ileje.

    Kenneth Mwazembe

    August 26, 2012 at 12:38 pm

    • Asante sana Kenneth. Ni habari muhimu umetupatia. Ila kama una contacts za wauzaji na kama wanaridhia ziwekwe hapa, basi naamini itakuwa kwa manufaa ya wengi hapa. Karibu.

      simbadeo

      August 27, 2012 at 7:55 am

  42. mimi ndo kwanza nimeingia ktk hii blog..kwa kifupi mimi nataka kuanza kufuga kuku ma mayai sasa nilikua naomba kujua ni wapi nitapata vifaranga kwa bei rahisi mfano sh 2000 kwa kifaranga. Nimejaribu kufanya utafiti wa bei, wengi wanauza sh 2500 kwa kifaranga.. Pia Naomba ushauri wako, mimi kama mjasiliamali nahitajika kuanza na kuku wangapi?? na hawa kuku wanachukua muda gani mpaka waanze kutaga mayai? pia vyakula vyao nitapata wapi kwa wingi?

    witgal

    August 27, 2012 at 11:23 pm

    • Jaribu mjasiriamali huyu ,nimesikia anatotolesha vifaranga vizuri na anauza chakula cha kuku pia.
      0783833335.Atakusaidia

      asnath

      August 28, 2012 at 11:20 am

  43. Mimi nataka kufuga kuku wa mayai,naomba kujua uwiano wa idadi ya kuku na ukubwa wa banda; material gani hutumika ktk kujengea banda na vifaa vingine vinavyotumika ktk ufugaji wa kuku wa mayai.

    Michael

    August 28, 2012 at 6:08 am

  44. ni kweli tunahitaji kupanua wigo ktk ufugaji maana ujasilia mali ndo kazi iliyobaki

    fredy kalongoti

    September 5, 2012 at 10:14 am

  45. Wadau kijiwe nimekipenda nina eneo kubwa nataka kufuga kuku wa nyama na mayai je?nitapata wapi vifaranga

    Gratian Kasenene

    September 14, 2012 at 8:44 pm

  46. Wadau, nilianza na makoo 2 na jogoo 1 kuku wa kienyeji na kufikisha kuku 50,Kukosa umakini kuliniangusha, mawazo ya wadau yamenisaidia, ninajaribu tena , ukweli kuku wa kienyeji hawana gharama kama kuku wa ”kizungu” ,wa kienyeji wanauwezo wa kuhimili magonjwa ,
    Natumia pumba za mahindi ,mashudu ya alizeti ,machicha ya nazi na mabaki ya chakula kama wali na ugali.
    dawa za kienyeji ,aloevera, mlonge,zinasaidia sana,
    sasa natumia kinga ya water soluble .inauzwa elfu sita ktk maduka ya kilimo. kinga imara kwa magonjwa mengi ya kuku

    Bakari Hashimu

    September 23, 2012 at 2:12 pm

    • Ndugu Bakari, asante sana kwa ushuhuda wako. Kila unapopata nafasi, tafadhali endelea kutushirikisha. Karibu sana.

      simbadeo

      September 26, 2012 at 9:41 am

  47. kaka hii kinga wa water soluble inakuwaje hii? ni ya maji au unawapaje kuku?

    Maduhu Lusamla

    October 5, 2012 at 5:09 pm

  48. Nina vifaranga 52 vina umri wa wiki moja toka kutotolewa, vinaota upele pembeni mwa macho, upele sehemu za mabawa, sehem za masikio na vinalia na kufa ghafla, nilikuwa navyo 52 lakini sasa vimebaki 25 tu, naomba msaada ni dawa gani inafaa kuwatibu kutokana na kuota vipele, ninavyovua chanjo ya ndui ni kati ya mwezi mmoja hadi miwili lakini hawa hawajafikia umri huo

    Maduhu Lusamla

    October 8, 2012 at 1:30 pm

  49. Wadau wa ujasiriamali kupitia ufugaji wa kuku,nawasabahi,.Nami pia ni mdau katika sekta hiyo.Naomba kupata ushauri,kwenye matandiko ya kuku ndani ya banda,kati ya maranda ya mbao na pumba za mpunga zlizomenywa,kipi ni bora kuweka sakafuni,iwe ni wa kienyeji,broiler au layers?

    Geoffrey mtelekela

    October 13, 2012 at 4:42 pm

  50. Banda lako dada Jane ni banda ni Bomba, lakini funga mabox ya vyakula na drinkers ziwe zinaning’inia ili upunguze umwagaji wa chakula na maji. Pia ili kuku wafanye mazoezi funga fito kwenye umbali unaofaa ili waweze kuruka ruka. Na pia fito hizo zitumike kwa kuwafungua kuku majani. Na kw aufahamu wangu vifaa hivyo vinafungwa kwenye nguzo hizo za kati – upande mmoja unaweka maji na mwingine unaweka chakula.

    Bibi Mwapombe

    October 17, 2012 at 1:55 pm

  51. Habari wadau, naona kama vile nimechelewa nimevutiwa sana nami ni mdau ktk anga za ufugaji kuku haswa wa ASILI

    KAPILIM

    October 22, 2012 at 2:24 am

    • Ndugu Kapilim, hujachelewa. Kwenye archive ya mijadala hii unaweza kujipatia shule ya kutosha. Licha ya jambo hilo wewe pia unahaki na ruhusa kamili ya kutuelimisha wengine. Karibu sana.

      simbadeo

      October 22, 2012 at 10:15 pm

      • Nimefurai sana kupata brog kama hii,nami nata kufuga mara moja kuku wa asuli nadhani nitafanikiwa,nimejaribu kufuatilia maoni mbali mbali ya wadau kuku wa amadori mpaka hapa nashukuru sana

        Emmiliana

        November 1, 2012 at 4:59 pm

  52. napenda kufuga kuku lakini cjui hata pa kuanzia tafadhali naombeni ushauri

    rajab shomari

    December 24, 2012 at 3:09 am

  53. natamani kufuga mabata, ninatakikana niwe na nyumba ya aina gani, Naombeni ushauri

    Happiness

    January 9, 2013 at 6:39 pm

    • Karibu Happiness. Kwa vile umeleta hoja hiyo kwenye jukwaa hili, basi vuta subira atapatikana mtu wa kushare na wewe na sisi kwa ujumla wa nini kifanyike ili kufanya ufugaji bora wa bata. Endelea kufuatilia!

      simbadeo

      January 11, 2013 at 3:30 pm

      • Ufugaji wa kuku hauna tofauti kubwa na ule wa mabata, unachotakiwa kuongeza au kuzingatia ni kuwawekea bwawa dogo la wao kuogelea. Pia ulishaji wa bata chakula chake ni lazima kilowekwe kwenye maji kidogo tofauti na kuku anayekula kikavu.

        Kenneth Mwazembe

        January 11, 2013 at 5:52 pm

  54. Jamani nisaidieni kupata makoo mazuri kama kumi na majogoo kama mawili.

    Rhoda Kwareh

    March 10, 2013 at 1:40 am

    • Karibu sana Rhoda Kwareh. Je, umesoma makala zote humu kwenye jukwaa letu? Kama bado, tafadhali tafuta wasaa, utulie na usome neno kwa neno. NIna imani utapata maarifa mengi na habari mbalimbali za kukusaidia kufikia azma yako.

      Hata hivyo, wadau wanakaribishwa kujibu baadhi ya maswali moja kwa moja kwa kujibu comment hii.

      Karibu sana jukwaani.

      simbadeo

      March 14, 2013 at 2:59 pm

  55. habari zenu wadau katika pita pita zangu kwenye mtandao nimebahatika kukutana na glog hii na kwakweli nimenivutia sana
    kiukweli nami nimo katika maandalizi ya kuanza kufuga kuku wa kienyeji, shida sijuwi wapi nitapata vifaranga wa kuanzia wenye ubora.
    naomba nijulishehi wadau.

    shafi qadir

    March 13, 2013 at 10:25 am

    • Karibu sana Shafi Qadir.

      Naam, hili ni jukwaa ambamo tunabadilishana maarifa, uzoefu na kupeana miongozo katika uwanja huu wa ufugaji. Tufahamishe maendeleo yako kuhusu eneo hili kadiri nafasi inavyokuruhusu.

      Asante na kila la kheri. Pamoja sana.

      simbadeo

      March 14, 2013 at 3:01 pm

  56. haaa!yaani nimefurahi mno kuijua blog hii, maana hata mimi nina mpango wa kufuga kuku wa kienyeji ndo najiandaa napenda kupata ushauri hasa wa uzalishaji zaidi wa kuku bora

    Emma John Ntwale

    May 26, 2013 at 7:05 pm

  57. sijawahi kufuga kuku wa kienyeji ila nimeanza kwa ajili ya kujifunza nilianza na kuku kama kumi na nimejifunza changamoto mbali mbali ila nahitaji wazoefu kwa ajili ya ushauri zaidi

    Emma John Ntwale

    May 26, 2013 at 7:10 pm

  58. Habari wapendwa.Naitwa Musunga.Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuniwezesha kugundua “machimbo haya ya dhahabu”.Kwa hakika nimefarijika sana kuona namna watanzania tulivyo na ukarimu na upendo wa ajabu.Katika jukwaa hili,nimeona watu wana utajiri mkubwa sana wa MOYO.Pasipo kinyongo wala kuchoka,mwenyekiti wetu ndugu yangu Simbadeo na wanajukwaa wote wamekuwa wana toa elimu kwa upendo bila kuchoka na bila ubaguzi Mungu awabariki sana.Baada ya kusoma maswali na maoni na ushauri mbalimbali kuanzia mwanzo,nimeshawishika nami kufuga kuku.Naamini ujio wangu hapa si wa bahati mbaya,naomba ushirikiano wenu.Maswli mengi niliyo taka kuuliza nimepata majibu yake kupitia maswali yalokwisha ulizwa na wajumbe wenzangu.Kwa sasa naomba kujua bei ya sasa ya vifaranga wa nyama na mayai,mwenye kuifahamu naomba anisaidie ili nami niwe miongoni mwenu kivitendo.Mbarikiwe nyote.Mwenyekiti naomba rasmi kuwa miongoni mwenu.

    faustine musunga

    May 30, 2013 at 9:29 am

    • Ndugu Faustine Musunga

      Karibu sana katika jukwaa hili. Naam. Hapa kila mmoja ana maarifa ya kuwapa wengine, naye pia ana fursa ya kupata maarifa mapya kutoka kwa wenzake. Karibu sana tuliendeleze gurudumu katika kujitafutia ukombozi wa kiuchumi na kifikra.

      Pamoja sana.

      simbadeo

      June 2, 2013 at 1:36 pm

  59. Ni mara ya kwanza kuingia kwenye mtandao huu,kwa kweli nimefaidika kutokana na mambo nilio ya pata.Nawashukuruni kwa michango yenu kwani imenivutia sana

    liston

    June 23, 2013 at 5:32 pm

  60. wapendwa wangu za masiku namshukuru mungu miaka miwii ya mamsomo imeisha saama nimerudi jukwani ila ntomba sn muongozo kwani niko tupu mungu akipenda ntaanza ufugaji oct nawapenda sn

    da mariam

    July 14, 2013 at 5:03 pm

    • Da Mariam,

      Hongera sana kwa jitihada ulizofanya kujiendeleza kielimu. Naamini hiyo itatusaidia sisi pia kuchota maarifa zaidi kutoka kwako. Karibu tena jukwaani na uwe huru kushiriki kadiri Mwenyezi Mungu atakavyokujaalia.

      Kila la kheri.

      simbadeo

      July 19, 2013 at 12:50 pm

  61. katika vi2 nilivyo kuwa natafuta ndo hivi nashukuru sana kwan nitakuwa nimefika nyumbani. Thanks sana wadau kwa kuanzisha hii blog siyo kila sehemu siasa kumbe kuna vitu vya msingi kama hivi.

    abuu

    July 23, 2013 at 4:54 pm

    • Abuu. Karibu sana. Milango iko wazi kwako kuchangia mawazo na maarifa kwa namna unayoona inafaa ili wanabaraza wengine nao wajifunze kutoka kwako. Karibu sana.

      simbadeo

      July 24, 2013 at 11:59 am

  62. nmevutiwa na mijadala hii hongera kwa kila mmoja. nimekua nkifuga kuku wa nyama kwa miaka mitatu sasa. nataka kuaanza kufuga kuku wa mayai ila nmetishwa sana kwamba wanagarimu pesa nying sana mpaka kuaanza kutaga.sasa naomba mnifahamishe wapendwa, kwa kuku 100 wa mayai, mwezi wa 1,2,3,4,5 mpaka mwenz wa 6 wanakula kiasi gani au mifuko mingapi, kwa kila mwenzi wanaokua kwenye ukuaji kimmtiririko? nisaidieni kipato changu si kikubwa sana hivyo naogopa kuanza ikafika katikati nkashindwa

    Elias Kilango

    July 26, 2013 at 12:59 pm

    • Ndugu Elias Kilango, karibu sana jukwaani hapa. Wakati wadau wakijiandaa kutoa maoni yao kuhusu kiu chako, ni vema ukapitia pia majibu mbalimbali ambayo yamewahi kuwekwa hapa, naamini kwamba utapata mwelekeo. Hongera sana pia kwa hatua uliyofikia katika ufugaji, kwa hakika una mengi ya kutufunza. Karibu sana.

      simbadeo

      July 28, 2013 at 11:59 am

  63. naomba na mm nijiungendugu zangu maana natamanisana kufuga ila taaluma niliyonayo haitoshi
    yusuph

    yusuph

    August 15, 2013 at 2:14 am

    • Ndugu Yusuph

      Karibu sana. Ukumbi ni wako kuchota maarifa na kutoa maarifa kupitia jukwaa hili. Karibu sana.

      simbadeo

      August 17, 2013 at 8:13 pm

    • Namshukuru sana mwenyenzi mungu kwa kutujalia punzi na kuweza kubuni mbinu nzuri ya kuuwaga umaskini mimi pia ni mfugaji nipo ifakara morogoro naomba mnisaidie kuna ugonjwa wa kuvimba maini na filigisi kwa kuku wa kienyeji nimeangaika kwa madaktari wa mifugo bila mafanikio kama mnauzoefu na ugonjwa huu naomba mnisaidie kwa sababu kuku wangu wanakufa sana.

      Goodluck .J.Makari

      July 4, 2014 at 4:21 pm

  64. vizuri sana wadau

    yusuph

    August 15, 2013 at 2:19 am

    • Naitwa Revocatus Kasigwa, ninapenda kujua au kufahamu utaalam wa kufuga kuku, wa kienyeji na pia ujenzi wa banda bora

      Revocatus Kasigwa

      August 27, 2013 at 9:44 pm

  65. nimeguswa sana na michango mbalimbali ya wadau. mungu awabariki kwa moyo wenu wa uwazi kuna vitu vizuri nimejifunza. nami najiunga nanyi tupeane uzoefu kwani mimi pia nafuga kuku wa kinyeji japo mwanzo nilianza na kuku wengi ila mradi ulishuka kwakuwa nilikuwa siko full commited nikaachia vijana ambao walinichakachua hivyo nimeanza upya sasa. mungu akubariki kaka simbadeo kwa blog hii na big up kwa wadau wote tuko pamoja.

    agy

    August 31, 2013 at 5:22 pm

  66. Ni makala nzuri iendelee

    Jane simon

    September 1, 2013 at 8:09 pm

  67. Habari wadau, hongereni kwa ujasiriamali, Mungu awatie nguvu na shetani ashindwe kabisa.Mimi ni mfugaji pia nilikuwa naomba kupata namba ya simu ya fundi wa kutengeneza cage za kufugia kuku, pamoja sana daima.

    mama sam

    September 12, 2013 at 10:43 am

  68. mimi ni mfugaji wa kuku, hii ni mara yangu ya kwanza kuitembelea blog hii,ningependa tuwe pamoja

    dandalla juma

    September 25, 2013 at 8:21 pm

  69. Nahitaji kujifunza kutoka kwenu mimi ni mfugaji na ninajiandaa kuwa mfugaji mkubwa zaidi ya hapa nilipo.

    John P.Mwandika

    October 5, 2013 at 6:19 pm

  70. Habari wapendwa….
    Naitwa Magreh John,nami napenda kuwa mmoja wenu ktk blog hii na ndio kwanza naanza
    kwakweli sina nnalolijua kwahiyo naomba sana msaada kutoka kwenu..Kila la heri ktk ujenzi wa Taifa

    Magreth magingo

    October 24, 2013 at 4:52 pm

  71. aisee ufugaji wa kuku naupenda sana, mafunzo yanapatikana wapi kwa wakazi wa arusha

    Abdi Hassan

    October 31, 2013 at 11:02 am

  72. Mimi ni mfugaji mzoefu hapa kibamba,kwa sasa naandaa mabanda pale kibaha kwa ajili ya kufuga kuku wa chotara,kuku wa malawi na wa kienyeji pamoja na kuku wa mayai wa kisasa,je unaweza kuniuzia vifaranga?
    John P.Mwandika
    Tel 0716-800086

    John P.Mwandika

    October 31, 2013 at 11:27 am

  73. Majina yangu ni Mgawe Revocatus, nimetamani siku nyingi sana kupata elimu kama hii. nimefarijika sana kukutatana na blog hii kwani ni sehemu ambayo mtu unajifunza vitu vingi sana kumhusu kuku na ufugaji kwa ujumla.
    Mimi nimeanza na kuku kienyeji 22 natamani siku moja kuwa nao 10,000 kwa mpigo wadau naomba mnipe mbinu na njia ya kuwafikia kwa haraka

    Revocatus Mgawe

    December 29, 2013 at 12:58 am

    • Mdogo wangu Mgawe mwana wa kumwitu, suala la uamuzi wa kufuga ni aina gani ya kuku inategemeana na jinsi ulivyojiandaa. kwa maoni yangu ungefuga kuku wa mayai ambao utaanza kupata mauzo baada ya miezi sita. Kwa mzunguko wa haraka wa fedha kuku wa nyama kama una soko la haraka ni wazuri

      • asante Kenneth kwa kunifungua mawazo na mimi, maana nilikua dilema. nimejiandaa kufunga kuku by end of this jan, lakini nilikua dilema najiuliza nifuge kuku wa mayai au nyama. Kitu kingine jamani naombeni ujuzi kwa wale mlioko kwenye ufugaji tayari. hivi ukiwa unabadilisha let say magazeti uliowekewa kuku mwanzo, kuku unawatoa au wanakuwa humo humo, na je utasafishaje sasa sikutatimka vumbi na kuku watadhurika? naombeni mbinu jamani.

        reuben_rachel@yahoo.com

        January 9, 2014 at 4:07 pm

      • Hi Rachel
        Wafugaji tuna maandalizi tofauti. Ukiwa na banda halafu ukawa na eneo lililozungushiwa uzio ni vema ukawatoa kuku nje ukimaliza usafi utawarudisha. Iwapo eneo lako dogo utalazimika kufanya usafi wakiwa humohumo cha kujali ni kufungua madirisha yote ili mzunguko wa hewa uwe mkubwa.

        Kenneth Mwazembe

        January 15, 2014 at 2:01 pm

      • Kaka Kenny.
        Aksante kwa ushauri wako.

        Revocatus Mgawe

        January 9, 2014 at 4:35 pm

  74. Happy New Year 2014 wapendwa, natumaini mmekua na wakati mzuri saana na biashara zenu zimeleta faida msumu huu wa sikukuu

    nina siku nyiingi saana sijaandika hapa, ila nimekua nikikusanya comments zenu zooote, kuna kipindi nilitaka kuanza kufuga lakini kuna mambo yakajitokeza, sasa hivi nimedhamiria kabisa kabisa kuanza na ninatarajia kuanza by February. Lakini sasa nina mawazo 2 yanagongana kichwani kwangu, lengo langu ni kufuga kuku wa kisasa, kati ya wa nyama au mayai, yaani hapa nashindwa hata nianze na kuku gani maana mtaji niliyo sevu ni kwaajiri ya aina moja kati ya hizo mbili. wazoefu naombeni mnishauri nielekee upande upi. lengo hasa nikufanya biashara hii nakuepukana kabisa na kuajiriwa kiukweli nimechoka kupigana na daladala kila siku asubuhi kwenda ofisini nataka kujiajiri, sina eneo kubwa sana nina eneo dogo tu nyumbani la kutosha kuku wazio zidi 300.

    jamani nisaidieni……..thanks a lot.

    reuben_rachel@yahoo.com

    January 6, 2014 at 4:21 pm

  75. Heri ya mwaka mpya kwa wote! Mimi binafsi sina eneo la kutosha hapa mjini! nimeweza kutengeneza mahali padogo sana penye uwezo wa kuku kama mia moja na hamsini hivi. Ni mgeni sana na shughuli hii ya ufugaji wa ndani maana niliwahi kufuga free range system nikiwa mdogo! Nahitaji ushauri wa kina Wadau!

    LUNDISASI MNYAKIDUNDANDZINGO

    January 11, 2014 at 5:16 pm

  76. Habari!!

    Nimefurahi sana kuona blog hii ya mambo ya ujasiliamali wa ufugaji. napenda sana kufuga, ndo nimeanza kufuga. kwaiyo naendelea kupata uzoef kutoka kwenye blog hii. asanteni sana. name nitakua natoa uzoefu wangu.

    Juliet

    Juliet

    January 15, 2014 at 12:40 pm

  77. habari ndugu,mimi ni mjasiliamali wa kuku hasa chotara na ninandoto zakufikia hapo ulipo,nipo morogoro eneo la nanenane,najihusisha hasa nakuuza vifaranga vya kuku chotara,ila natamani kuingia kwenye kuku layers,nahitaji mazungumzo nawe,namba yangu 0764174288

    thadei ndunguru

    January 24, 2014 at 12:45 pm

  78. nimependa banda lako.nitajaribu kuwafuga then baada ya miezi 3 nitakupa jibu la mafanikio

    happygod

    January 29, 2014 at 10:01 pm

    • Ni kweli ugonjwa wa vifaranga wa kuku kushusha mabawa ni common sana kwa wa fugaji wa kuku hata mimi umeua vifaranga 20 kati ya 220 niliokuwa nao, lakini nilibahatika kupata tiba yake, kwa maelezo zaidi ni check kwa namba 0763744794, nitakuelekeza zaidi, thx

      Ally salala

      February 7, 2014 at 6:29 pm

      • mr ally,nimeona maelekezo yako kuhusu ugonjwa wa vifaranga kushuka mbawa,mi natarajia kuanza kufuga kuku kwa kuwa wewe ni mzoefu najua utanisaidia kwa mambo mengi ikiwemo namna ya banda zuri,vyakula na namna nyigine kulingana na mahitaji

        mtemi daniel

        February 10, 2014 at 3:12 pm

  79. Mr. Simba nimeipenda kazi yako. Tafadhali nisaidie no. yako ya simu ndugu yangu.

    Mahdi Koosa

    Mahdi Koosa

    February 9, 2014 at 12:31 pm

  80. jamani na mimi nataka kuwa mfugaji wa kuku niasaidieni wadau namna bora

    mtemi daniel

    February 10, 2014 at 3:07 pm

  81. Ndugu zangu ufugaji aina h unasaidia sana. Wanajamii ya ufugaji nahitaji kufuga ndege watwao Tombo au kwa jina la wenzetu Quails naweza kupata wapi nahitaji msaada wenu. Mimi simu yangu ni 0762246322

    Kenneth Mwazembe

    February 17, 2014 at 1:46 am

    • Heeee sijawahi sikia hao ndege je ukishafuga wauza au?wana faida gani?

      mama sam

      February 17, 2014 at 9:35 am

      • N kwa ajili ya kitgoweo kama kuku na pia kwa biashara japo hapa Tz inaonekana hawajulikani sana. Wenzetu Kenya walisha anza ufugaji na bei yake ni maqra mbili kuliko ya kuku. Ndege hao inawachukua miezi miwili na nusu toka kuanguliwa hadi kuanza kutaga mayai. Wanauzwa sana katika mahoteli ya kitalii jijini Nairobi. Tombo asili yake ni porini kama kanga. Wanafugwa pia katika nchi za kiarabu.

        Kenneth Mwazembe

        February 17, 2014 at 7:07 pm

  82. Naombeni ushauri wenu mimi nataka kufuga kuku wa mayai njiagani nitumie

    SAMSON ELIZEI

    February 23, 2014 at 10:00 am

  83. Dada Jenny samahani, naomba nifahamishe ratios za ulishaji chakula kwa kundi la kuku 100 kwa siku moja, wanatakiwa jula kiasi gani? nitashukuru ukinijuliaha kwani huwa nalisha tu mbaka wasaze wao.

    samwel kaluwa

    March 30, 2014 at 10:19 am

  84. nsmba kupata picha ya kiota kizuri cha kutagia mayai kuku wangu hawatulii wanapofikia kutaga.thanks

    happygod

    May 1, 2014 at 1:57 pm

  85. da kiukweli nikiiangalia hiyo picha inapa wivu wakimaendeleo sana natamani ingekuwa milki yangu

    Rabson Daudi

    May 6, 2014 at 11:55 am

  86. da kiukweli nikiiangalia hiyo picha inanipa wivu wakimaendeleo sana natamani ingekuwa milki yangu

    Rabson Daudi

    May 6, 2014 at 11:56 am

  87. sasa dada mimi ninafuga kuku wa kienyeji, ila kwasasa nataka kufuga chotara lakini kabla ya kuwanunua nilikuwa nahitaji kujua jinsi ya kuwatunza mwanzoni

    Rabson Daudi

    May 6, 2014 at 12:09 pm

    • Nashukuru sana kwa picha hiyo ya banda la maana na linavutia sana,lakini swali langu kwako nikwamba je ninaweza kuchanganya kuku wa nyama na wa mayai?

      mtemi daniel

      May 6, 2014 at 10:09 pm

  88. Mpo vzuri sana naombeni mntumie nots kwa email djmkole.dm@gmail.com

    Denis mkole

    May 26, 2014 at 1:19 pm

  89. Habar zenu wapendwa.nimefurah kukutana nanyi kwenye hii blog.mimi nataka kuanza ufugaji wa kuku wa nyama kama 1000.naomba mnijuze ujenzi bora wa banda kwa idadi hyo ambao ni banda lenye ubora unagharimu sh ngapi?email yangu dijaothman@yahoo.com

    hadija athuman

    June 1, 2014 at 6:31 pm

    • Na etie ni upi ufugaji rahis kati ya kuku wa kienyej na kisasa

      hadija athuman

      June 3, 2014 at 4:16 pm

      • Kwa ufugaji wa kuku kama ukifuata kanuni za ufugaji bora wa kuku hakuna ufugaji mgumu. Watu huwa na mtazamo ya kwamba ufugaji wa kuku wa kienyeji ni rahisi. Si kweli kama hauta fuata kanuni bora za ufugaji wa kuku hao

        Mwang'oko Milamo

        July 8, 2014 at 11:09 pm

  90. habar zenu jaman,
    mie nu kijana nko mwanza na nnapenda sana ufugaji wa kuku wa kisasa,naombeni ushauri wenu nianze na kuku wap kati ya mayai au wa nyama na pia mtaji wake waweza kuwa kias gani
    naombeni msaada wenu
    asantenu

    Goodluck

    July 1, 2014 at 5:03 pm

    • Kama hujawahi kufuga kabisa ni vema ukaanza na kuku wachache ambao litakua ndio darasa lako. Jua ya kua licha ya kua na faida ufugaji wa kuku unachangamoto nyingi hivyo unapoingia katika utekelezaji ndipo utaziona mfano magonjwa. Hivyo anza na kuku 50 ama 100

      Mwang'oko Milamo

      July 8, 2014 at 11:03 pm

  91. Habari wapendwa,mimi nafuga kuku wa mayai kwa awamu ya pili sasa,awamu ya kwanza nilikuwa na kuku 200 nimewauza april lakini hao kuku walikuwa wananyonyoka manyoya sana nimejaribu kubadilisha chakula lakini sikufanikiwa,sasa nina kuku 500 wa mayai ninatamanu sana waendelee vizuri bila kunyonyoka manyoa,naomba ushauri nifanyeje na tatizo ni nini hasa?

    Mrs imelda Liwa

    July 13, 2014 at 5:36 pm

  92. Pia naomba mnisaidie mchanganyo wa chakula cha kuku kuanzia siku ya kwanza mpk wanayotaga

    Mrs imelda Liwa

    July 13, 2014 at 5:39 pm

  93. Nashukuru kwa kunipa hamasa zaidi kwani mmi nimepata ujuzi zaidi kwa kuangalia banda nzuri ningeomba mnisaidie jinsi ya kuchanganya chakula na maji yachanganywe na nni kwa ajili ya kinga

    robert kway

    July 27, 2014 at 8:25 pm


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

Follow

Get every new post delivered to your Inbox.

Join 1,308 other followers

%d bloggers like this: